രഹസ്യമായി ഓഡിയോ റെക്കോർഡ് ചെയ്യാനും മറ്റ് ക്ഷുദ്രകരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താനും നിങ്ങളുടെ ഉപകരണം ഏറ്റെടുക്കാൻ കഴിവുള്ള നിരവധി Android ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ സെക്യുരിറ്റി ഇൻസൈഡർ സുരക്ഷാ വിദഗ്ധർ കണ്ടെത്തി. ഈ ആപ്പുകൾ ഉടനടി നീക്കം ചെയ്യാൻ ഉപയോക്താക്കൾ കർശനമായി നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
ഈ ആറ് ക്ഷുദ്ര ആപ്പുകൾ വിതരണം ചെയ്യാൻ ഗൂഗിൾ പ്ലേ ഉപയോഗിച്ച സൈബർ ചാരപ്രവർത്തനത്തിൽ നിന്നാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ ഉടലെടുത്തത്, ബാക്കിയുള്ള ആറെണ്ണം ഇതര മാർഗങ്ങളിലൂടെ വിതരണം ചെയ്യപ്പെടുകയും അവയുടെ ഇൻസ്റ്റാളേഷനിൽ കലാശിക്കുകയും ചെയ്തു.
ഫെയ്സ്ബുക്ക് മെസഞ്ചർ അല്ലെങ്കിൽ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പോലുള്ള പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ വഴി കുറ്റവാളികൾ ഇരയാകാൻ സാധ്യതയുള്ളവരെ ആദ്യം ബന്ധപ്പെടുന്ന, പ്രണയ പ്രലോഭനങ്ങളുടെ മറവിലാണ് ഈ പദ്ധതി പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളായി തിരിച്ചിരിക്കുന്ന മറ്റൊരു സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാൻ അവർ ആളുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.
സ്റ്റാൻഡേർഡ് സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ ഫീച്ചറുകളുമായി വരുന്ന ആദ്യ വിഭാഗത്തിലെ ആപ്പുകൾ, ഫോൺ നമ്പറുകൾ പോലുള്ള ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് വ്യക്തിഗത കോൺടാക്റ്റ് വിവരങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ഒരു അക്കൗണ്ട് സൃഷ്‌ടിക്കുന്നതിലെ വിജയം പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ, കോൺടാക്‌റ്റുകൾ, ടെക്‌സ്‌റ്റ് മെസേജുകൾ, കോൾ ഹിസ്റ്ററി, ഉപകരണ ലൊക്കേഷൻ ഡാറ്റ, ഇൻസ്‌റ്റാൾ ചെയ്‌ത ആപ്പുകൾ, ചില ഫയൽ തരങ്ങൾ എന്നിവ മോഷ്‌ടിക്കാൻ അവയിൽ ഉൾച്ചേർത്ത വജ്രസ്പൈ ട്രോജൻ രഹസ്യമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.
വാട്ട്‌സ്ആപ്പിലെയും മറ്റു ആശയവിനിമയങ്ങൾ ക്യാപ്‌ചർ ചെയ്യുന്നതിന് ഉപകരണ പ്രവേശനക്ഷമത സവിശേഷതകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആപ്പുകൾ രണ്ടാമത്തെ വിഭാഗത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു, സംഭാഷണങ്ങൾ ചോർത്താനും അറിയിപ്പുകൾ തടസ്സപ്പെടുത്താനും അനുവദിക്കുന്നു. സ്‌മാർട്ട്‌ഫോണിൻ്റെ മൈക്രോഫോൺ വഴി കോളുകൾ, കീസ്‌ട്രോക്കുകൾ, ആംബിയൻ്റ് നോയ്‌സ് എന്നിവ റെക്കോർഡുചെയ്യുന്നതിലൂടെ വേവ് ചാറ്റ് എന്ന ഒരു ആപ്പ് സ്വകാര്യതയിലേക്കുള്ള കടന്നുകയറ്റം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.
ഒരു വാർത്താ ഉറവിടമായി അവതരിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ആപ്പ് മാത്രം പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന മൂന്നാമത്തെ വിഭാഗത്തിന്, ആക്‌സസിന് ഇപ്പോഴും ഒരു ഫോൺ നമ്പർ ആവശ്യമാണ്, കോൺടാക്റ്റുകളും ചില ഡോക്യുമെൻ്റുകളും തടസ്സപ്പെടുത്താൻ പ്രാപ്തമാണ്.
തിരിച്ചറിഞ്ഞ ആപ്പുകൾ ഇതാ:
Rafaqat
Private Talk
MeetMe
Let’s Chat
Quick Chat
Chit Cat
YohooTalk
TikTok
Hello Chat
Nidus
GlowChat
Wave Chat
പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ ഒരിക്കൽ ലിസ്‌റ്റ് ചെയ്‌ത ആദ്യത്തെ ആറ്, 1,400 തവണ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്‌തെങ്കിലും ഇപ്പോൾ നീക്കം ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു. ഈ ആപ്പുകളിൽ ഏതെങ്കിലും നിങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിൽ കണ്ടെത്തിയാൽ, അവ ഉടനടി അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. കൂടാതെ, ആപ്പുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാനോ അജ്ഞാത ലിങ്കുകളിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യാനോ ആവശ്യപ്പെടുമ്പോൾ ജാഗ്രത പാലിക്കണം.

By ivayana