രചന : ജോർജ് കക്കാട്ട് ✍

ഒരു പൊക്കം കുറഞ്ഞ , തടിച്ച സ്ത്രീ അവന്റെ മുറിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നു. അവന്റെ ഓഫീസിലൂടെ അലസമായി നോക്കി അലഞ്ഞുതിരിഞ്ഞ് അവസാനം സഹായത്തിനായി അവന്റെ ചുണ്ടിൽ പറ്റിപ്പിടിക്കുന്ന ലജ്ജാകരമായ നോട്ടം.
“എങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും പറയൂ. നീ എന്തിനാ എന്നെ ഇങ്ങനെ നോക്കുന്നത്.. “
“ഹലോ, ദയവായി ഇരിക്കൂ. ഞാൻ ഡോ മൈക്കിൾ ., ഞാൻ നിങ്ങൾക്കായി എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് ?”


“എനിക്ക് കൃത്യമായി ഉറപ്പില്ല. എനിക്ക് എന്ത് വേണം എന്ന് തോന്നുന്നു .. എനിക്കറിയില്ല ….. എനിക്ക് രണ്ട് ചെറിയ കുട്ടികളുണ്ട്, ഞാൻ ഒരൊറ്റ രക്ഷിതാവാണ്, എനിക്ക് ഒരു യഥാർത്ഥ കുടുംബമല്ലാതെ മറ്റൊന്നും വേണ്ട, ഒരു ഭർത്താവും ഒപ്പം … ദയവായി എന്നെ സഹായിക്കൂ, ഡോക്ടർ ഞാൻ …”
അസ്വസ്ഥയായ അവൾ അവന്റെ മുന്നിൽ ഇരുന്നു.


ചികിത്സയ്ക്ക് വളരെയധികം ക്ഷമയും സമയവും ആവശ്യമാണ്. നിങ്ങളിൽ അബോധാവസ്ഥയിൽ നടക്കുന്ന ആന്തരിക സംഘർഷങ്ങൾ മനോവിശ്ലേഷണാധിഷ്ഠിത സൈക്കോതെറാപ്പിയിലൂടെ ബോധവൽക്കരിക്കപ്പെടണം. ഡോകടർപറഞ്ഞു .
തെറാപ്പിയുടെ ആദ്യ സെഷനുകളിൽ, മറ്റ് ആളുകളുമായി, പ്രത്യേകിച്ച് അധികാരത്തിലിരിക്കുന്നവരോ പുരുഷൻമാരുമായോ ആയിരിക്കുന്നതിൽ തനിക്ക് ഉത്കണ്ഠയുണ്ടെന്ന് അവൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. അത് വഷളാകുന്നു എന്ന തോന്നലും അവൾക്കുണ്ട്. അവൾക്ക് അനുവദിക്കാൻ കഴിയാത്ത കുറ്റബോധം അവളെ വേദനിപ്പിക്കുന്നു. അവൾ എപ്പോഴും വളരെ ചെറുതായി തോന്നുന്നു, ഇരുണ്ട കോണിലേക്ക് ഇഴയാൻ അവൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ചിലപ്പോൾ അവൾ ദിവസം മുഴുവൻ കിടക്കയിൽ കിടക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, പക്ഷേ പിന്നീട് അവൾ ഉത്കണ്ഠയുടെ വികാരങ്ങളാൽ പീഡിപ്പിക്കപ്പെടും.


ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ചാൽ നന്നായിരിക്കും എന്ന് ചിലപ്പോൾ അവൾക്കു തോന്നി. അപ്പോൾ മുഴുവൻ വികാരവും അതിലേക്ക് ശ്രദ്ധിക്കും പിന്നെ അത് പയ്യെ തീരും.
ഡോ ഈ പ്രസ്താവന കേട്ടപ്പോൾ അവളോട് . ഏതൊരു ചികിത്സാ രീതിയിലും ആത്മഹത്യാപരമായ പെരുമാറ്റം ഏറ്റവും ഉയർന്ന മുൻഗണനയാണ്. ക്ലയന്റ് മേൽനോട്ടത്തിലുള്ള ഒരു ക്ലിനിക്കിലേക്ക് റഫർ ചെയ്യുന്നതല്ലേ നല്ലതെന്ന് ഇവിടെ നിങ്ങൾ വിലയിരുത്തേണ്ടതുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, തന്റെ ക്ലയന്റിലുള്ള സമ്മർദ്ദം വളരെ വലുതാണ്, ആത്മഹത്യയുടെ മൂർച്ചയുള്ള അപകടസാധ്യത ഭയപ്പെടേണ്ടതുണ്ടെന്ന ധാരണ അവനില്ല. എങ്കിലും ചികിത്സ തുടങ്ങുക ..


പന്ത്രണ്ടാമത്തെ തെറാപ്പി സെഷനിൽ, അവൾ എങ്ങനെ കൂടുതൽ കൂടുതൽ തുറക്കുന്നുവെന്നും കൂടുതൽ ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നുവെന്നും തനിക്ക് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു. തനിക്ക് ഇപ്പോൾ സുഖമുണ്ടെന്ന് ഈ മണിക്കൂറിന്റെ അവസാനത്തിൽ അവൾ പറയുന്നതും അവന്റെ വികാരത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു.


രണ്ട് ദിവസത്തിന് ശേഷം, ഭാര്യയോടൊപ്പം പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ, അദ്ദേഹം പത്രത്തിൽ വായിച്ചു, ഏകദേശം നാൽപ്പത് വയസ്സുള്ള, ചെറുതും, കുറച്ച് തടിച്ചതുമായ ഒരു സ്ത്രീയുടെ മൃതദേഹം നദി തീരത്ത് കാൽനടയാത്രക്കാർ കണ്ടെത്തിയതായി.
ഡോക്ടർ വേഗം ഫോണെടുത്തു വാർത്ത ശരിയാണോ എന്ന് തിരക്കി .. പിന്നെ സ്വയം പറഞ്ഞു താൻ അവൾക്കുവേണ്ടി ചെയ്ത പതിനൊന്നു തെറാപ്പികൾ വെറുതെ ആയി .. എവിടെ പിഴച്ചു .. അവൾ ജീവിതത്തിലേക്ക് മുഴുവനായും തിരിച്ചു വന്നിരുന്നു ..അവസാന തെറാപ്പി പന്ത്രണ്ടാമത്തെ തെറാപ്പി അവൾ തന്നെ ചെയ്തു .

By ivayana