രചന : ജോർജ് കക്കാട്ട്✍

ഈ ഓണനിലാവിൽ ജീവിതം വെറും വേദന മാത്രമായി തീർന്ന് ഭ്രാന്ത് പിടിച്ചു ഇരുട്ടുമുറിയിൽ മരണം കാത്തുകിടക്കുന്ന ഒരു സൗഹ്യദത്തിന്റെ അനുഭവ കഥ അയാളുടെ അനുവാദത്തോടെ ഇവിടെ കുറിക്കട്ടെ …


ഈ കഥ സത്യമാണെന്ന് നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നത് നിങ്ങളുടേതാണ്. ഇത് ഒരു വ്യക്തിയുടെ കഷ്ടപ്പാടുകൾ കാണിക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണ്, അത് അവന്റെ ചെലവഴിച്ച ജീവിതത്തോടൊപ്പമാണ്.
കിന്റർഗാർട്ടൻ പ്രായത്തിലാണ് ഇത് ആരംഭിച്ചത്, അവൻ ലജ്ജാശീലനായിരുന്നു, പക്ഷേ വളരെ ജനപ്രിയനായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന് ധാരാളം സുഹൃത്തുക്കളും ചില വിചിത്രമായ വികാരങ്ങളും ഉണ്ടായിരുന്നു. അയാൾക്ക് ചിലരെ ഇഷ്ടപ്പെട്ടു, പക്ഷേ ആരും അവനെ അത്ര ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ല. കിന്റർഗാർട്ടനിലെ അവസാന ദിവസമായിരുന്നു, അവസാനത്തെ നോട്ടം, ഈ സന്തോഷം ഇതിനകം അപ്രത്യക്ഷമായി. ഏറെ നേരം അതൊന്നും ഓർത്തില്ലെങ്കിലും സന്തോഷത്തോടെ ഭാവിയിലേക്ക് നോക്കി. കാരണം അവൻ വളരെ സുന്ദരനായ ഒരു ആൺകുട്ടിയായിരുന്നു, കുറഞ്ഞത് അത് അവനോട് പറഞ്ഞിരുന്നു.


താമസിയാതെ അവൻ സ്കൂളിൽ ഏറ്റവും ജനപ്രിയനായിത്തീർന്നു, താമസിയാതെ ആദ്യത്തെ ചുംബനം ലഭിച്ചു. പക്ഷേ അയാൾ അപ്പോഴും നാണം കുണുങ്ങിയായിരുന്നു. അവൻ സന്തോഷവാനായിരുന്നു, ധാരാളം സുഹൃത്തുക്കളുണ്ടായിരുന്നു, എല്ലാ ദിവസവും അവരോടൊപ്പം കളിക്കുകയും ചെയ്തു. എത്ര നല്ല സമയങ്ങളായിരുന്നു അവ. എന്നാൽ ഒരു വർഷം കടന്നുപോയി, പിന്നെ മറ്റൊന്ന്, അത് ഇതിനകം മൂന്നാം ഗ്രേഡായിരുന്നു, അടിസ്ഥാനപരമായി എന്തെങ്കിലും മാറി. പുറത്തുനിന്നുള്ള അതിന്റെ അഭേദ്യമായ സൗന്ദര്യത്തിന് ഉള്ളിൽ വിള്ളലുകൾ ലഭിച്ചു, എല്ലായ്പ്പോഴും ദൃശ്യമല്ല. പല്ലുകൾ വളഞ്ഞതും മഞ്ഞനിറമുള്ളതുമാണ്, ആദ്യം ചെറുതായി, എന്നാൽ കാലക്രമേണ കൂടുതൽ വർദ്ധിക്കുന്നു. ഇത് തുടക്കത്തിൽ ഒരു തടസ്സമായിരുന്നില്ല.

അവന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ അപ്പോഴും അവനോടൊപ്പമുണ്ടായിരുന്നു, വരും കാലത്തേക്ക്. പക്ഷേ നാലാം ക്ലാസ്സിൽ എത്തിയപ്പോഴേക്കും അത് കഴിഞ്ഞു. അവൻ പുതിയ, വിചിത്രമായ മുഖങ്ങളിലും പുതിയ ഫാഷനുകളിലും എത്തി. ശൈലിയുമായി പൊരുത്തപ്പെടാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞില്ല. താമസിയാതെ അവൻ വൈകാരികമായി ഒറ്റപ്പെട്ടു. എന്നാൽ ഇതുവരെ അറിയാത്ത ഒരു വികാരം അവനിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു. പ്രണയത്തിൽ, ഇന്ന് ഒരാൾ പറയും, അവൻ ഒരു പെൺകുട്ടിയുമായി വളരെ സുന്ദരിയായിരുന്നു. അവൻ പലതും ശ്രമിച്ചു, പക്ഷേ ലജ്ജ വിജയിച്ചു, ഒരുപക്ഷെ അവന്റെ നോട്ടം അതിൽ നിന്ന് ഒന്നും വന്നില്ല എന്ന വസ്തുതയ്ക്ക് കാരണമായേക്കാം. സത്യം പറയുക എന്നത് അദ്ദേഹത്തിന് എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു ആശയമായിരുന്നു, അത് അവന്റെ വികാരങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നു, പക്ഷേ അവൻ എപ്പോഴും മടിച്ചു, തുടർന്ന് അവസരം കടന്നുപോയി, അവൻ ഹൈസ്കൂളിൽ പോയി.


ഈ ഘട്ടത്തിൽ, പ്രാഥമിക സ്കൂൾ കാലത്തെ തന്റെ സുഹൃത്തുക്കളിൽ ഒരാളൊഴികെ മറ്റെല്ലാവരെയും നഷ്ടപ്പെട്ടു, പക്ഷേ ഇവിടെയും അധികം വികസിപ്പിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അത്യാഗ്രഹവും അപകട ബുദ്ധിയും കാരണം അയാൾക്ക് ഒരു സുഹൃത്തിനെ നഷ്ടപ്പെട്ടു, അത് ഒരുപക്ഷേ അവന്റെ അമ്മയിൽ നിന്ന് പഠിച്ചു. അവർ ഒരിക്കൽ ഉറ്റ ചങ്ങാതിമാരായിരുന്നു, പക്ഷേ അത് കൂടുതൽ കൂടുതൽ മുന്നിലെത്തി. അവർ ഒത്തുചേരാൻ ശ്രമിച്ചു, പക്ഷേ അത്തരം അഹങ്കാരം വിരളമാണ്. അവൻ പോയി, അവർ പിന്നീട് ഒരിക്കലും പരസ്പരം കണ്ടില്ല. മറ്റൊരു സുഹൃത്ത്, അവൻ ഒരു പുസ്തകം പോലെ ഒരു വിഡ്ഢിയാണ്, എപ്പോഴും തമാശക്കാരനും പലപ്പോഴും പിന്നിലുമാണ്. അയാൾക്ക് അധികം സുഹൃത്തുക്കൾ ഇല്ല, അതിനാൽ അവൻ അവനെ കണ്ടുമുട്ടി, അവർ ഇപ്പോഴും ഒരുപാട് സമയം ഒരുമിച്ച് ചെലവഴിച്ചു, പക്ഷേ ആറാം ക്ലാസ് കഴിഞ്ഞപ്പോൾ അത് കുറഞ്ഞു.


അവൻ പുതിയ സ്കൂളിൽ ടൺ കണക്കിന് അജ്ഞാതരായ ആളുകളെ കണ്ടുമുട്ടി, അവന്റെ പ്രകടനം പ്രാഥമിക വിദ്യാലയത്തിലെ പോലെ മികച്ചതായിരുന്നില്ല, താമസിയാതെ അയാൾക്ക് ശരിയായി പഠിക്കാൻ തോന്നിയില്ല. അവൻ നിരവധി പുതിയ മുഖങ്ങളെ കണ്ടു, കാലങ്ങളും ഫാഷനും “ഇൻ” ഉള്ളതെല്ലാം കടന്നുപോകുന്നതും കണ്ടു. അപ്പോഴും അവന്റെ പല്ലുകൾ വളഞ്ഞതും മഞ്ഞയും ആയിരുന്നു. അവൻ ഒരിക്കൽ ബ്രേസ് ധരിച്ചിരുന്നു, പക്ഷേ അത് അദ്ദേഹത്തിന് ശരിക്കും അനുയോജ്യമല്ല, അവൻ അത് പൊട്ടിച്ചു. അതുകൊണ്ടാണ് തന്റെ പുതിയ ക്ലാസുമായി ദന്തരോഗവിദഗ്ദ്ധനെ സന്ദർശിക്കുന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും അസുഖകരമായത്, കാരണം അവൻ വീണ്ടും ഡോക്ടറിലേക്ക് പോകുന്നതും പല്ലുകൾ നേരെയാക്കുന്നതും എപ്പോൾ വിശദീകരിക്കണം. അവൻ എപ്പോഴും ഒരു ഒഴികഴിവ് കണ്ടെത്തുകയും എല്ലാ വർഷവും അതിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

അവന്റെ രൂപം കാരണം അവനെ ഒരിക്കലും കളിയാക്കില്ല, മാത്രമല്ല അവന്റെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ പങ്കിടുന്ന പുതിയ സുഹൃത്തുക്കളെ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു, പക്ഷേ പെൺകുട്ടികളുമായുള്ള ബന്ധം പൂർണ്ണമായും നഷ്ടപ്പെട്ടു. അവന്റെ ക്ലാസ്സിൽ സുന്ദരികളായ ഒരുപാട് പെൺകുട്ടികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, പക്ഷേ അവർ അവനിൽ നിന്ന് ഒന്നും ആഗ്രഹിച്ചില്ല. ഒന്ന് മാത്രം, പക്ഷേ അവൾ അവനോട് സംസാരിച്ചതിന് ശേഷം അവൾ അവനോട് അവസാനമായി സംസാരിച്ചു. വർഷം തോറും കടന്നുപോയി, താമസിയാതെ പത്താം ക്ലാസ് ആരംഭിച്ചു. സ്കൂളിൽ കാര്യമായ മാറ്റമുണ്ടായില്ല, പക്ഷേ ഒഴിവുസമയങ്ങളിൽ.


അവൻ കൂടുതൽ സമയം പുറത്ത് ചിലവഴിച്ചില്ല, കമ്പ്യൂട്ടറിന് മുന്നിൽ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിച്ചു. കളിക്കുകയും ചാറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു, മുമ്പത്തെ ജീവിതത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ ആളുകളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തി. അവൻ സുഹൃത്തുക്കളെ ഉണ്ടാക്കി, എന്നാൽ യഥാർത്ഥ ജീവിതത്തിൽ ഇവ ഒരിക്കലും അറിയപ്പെട്ടിരുന്നില്ല. കാലക്രമേണ അവൻ ഒരു കാമുകിയെ കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിച്ചു. എന്നാൽ വിജയിക്കാൻ അവൻ ശരിക്കും ആഗ്രഹിച്ചില്ല. ചാറ്റിൽ ഒരാളെ കണ്ടുമുട്ടുന്നത് വരെ. അവൾ അവന് അവളുടെ ഒരു ചിത്രം അയച്ചു, അവൻ അവളെ ആകർഷകമായി കണ്ടെത്തി, അവർ വളരെ നേരം സംസാരിച്ചു, പക്ഷേ ഒന്നും ഉണ്ടായില്ല. ഒടുവിൽ അവൾ ചാറ്റിലേക്ക് വന്ന് അവനോട് പറഞ്ഞു, താൻ ഒരാളെ കണ്ടുവെന്നും അവർ ഡേറ്റിംഗിലാണെന്നും. അവന്റെ ഹൃദയം ആദ്യമായി വിങ്ങി , അവൻ തന്റെ ചെറിയ മുറിയിലേക്ക് പിൻവാങ്ങി.

അത് കടന്നുപോകുമെന്ന് അവൻ കരുതി, പക്ഷേ നടന്നില്ല. അയാൾ അസ്വസ്ഥനായി. കാലക്രമേണ, തന്റെ എല്ലാ “സുഹൃത്തുക്കളുമായും” സമ്പർക്കം നഷ്ടപ്പെടുന്നതുവരെ അദ്ദേഹം ആ ചാറ്റ് കുറച്ചുകൂടി സന്ദർശിച്ചു. ഇത് അദ്ദേഹത്തിന് നല്ല സമയമായിരുന്നു, പക്ഷേ അത് എന്നെന്നേക്കുമായി സാധ്യമല്ലെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന് വ്യക്തമായി.
തന്റെ യഥാർത്ഥ ജീവിതത്തിൽ അദ്ദേഹം തന്റെ പഴയ പ്രാഥമിക സ്കൂൾ സുഹൃത്തിനെ വളരെക്കാലത്തിനുശേഷം കണ്ടുമുട്ടി, ഇവൻ ഒരു സുന്ദരനായ മനുഷ്യനായി വളർന്നു. സ്ത്രീകളെ കുറിച്ച് അയാൾ അവനോട് വളരെയധികം പറഞ്ഞു, അയാൾക്ക് അസൂയ മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ, കാലക്രമേണ കൂടുതൽ വിഷാദരോഗിയായി.

തനിക്കും ഒരു കാമുകിയെ കിട്ടാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് അയാൾ ചിന്തിച്ചു, അത് മാത്രമേ ആഗ്രഹിച്ചുള്ളൂ. ഒരുപാട് സിനിമകൾ കണ്ടിരുന്നു, ഒരുപാട് സന്തോഷകരമായ അന്ത്യങ്ങളോടെ, ഒരു ദിവസം തനിക്കും അത് സംഭവിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതി. എന്നാൽ കാലക്രമേണ ഇത് ഫിക്ഷൻ മാത്രമാണെന്ന് അദ്ദേഹം മനസ്സിലാക്കി. ഒരു കാര്യവും ഇല്ലെങ്കിൽ, അവന്റെ അമ്മ എപ്പോഴും നല്ല ഭംഗിയുള്ള അവനെ ബഹുമാനിക്കുന്നു. അതിനെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും മാറ്റാൻ.. അവൻ വെറുതെ ശ്രമിച്ചു, കാരണം കാലക്രമേണ അവന്റെ ആത്മവിശ്വാസം വളരെയധികം കുറഞ്ഞു, ഒരു ഡോക്ടറോട് സംസാരിക്കാൻ പോലും അദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞില്ല.

അങ്ങനെ അവൻ തന്റെ പിസിയിൽ കൂടുതൽ കൂടുതൽ ഇഴഞ്ഞു കയറി. ചിലപ്പോഴൊക്കെ കൂട്ടുകാർക്കൊപ്പം പുറത്തിറങ്ങി വൈകുന്നേരം ഒറ്റയ്ക്ക് വീട്ടിൽ പോകേണ്ടി വരുമ്പോൾ ജീവിതത്തെ പറ്റി പലതും ചിന്തിച്ചു, അതെന്തായാലും അർത്ഥമില്ല. അങ്ങനെ ജീവിതത്തിലൊരിക്കലും അവസരം ലഭിക്കില്ലെന്നറിഞ്ഞ് പിസിയിൽ വീണ്ടും ഭാഗ്യം പരീക്ഷിച്ചു.


അത് സംഭവിച്ചു, 18 വയസ്സ് തികഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിനുശേഷം, ഇന്റർനെറ്റിൽ ഒരു സുഹൃത്ത് മുഖേന, അയാൾ ഒരു പെൺകുട്ടിയെ കണ്ടുമുട്ടി, അവർ സംസാരിക്കുകയും നന്നായി ഇടപഴകുകയും ചെയ്തു, പക്ഷേ അവൾ മറ്റൊരാളുമായി പ്രണയത്തിലായിരുന്നു, അതിനാൽ അവൻ പെട്ടെന്ന് അവസരം ഉപേക്ഷിച്ച് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു. അവന്റെ നോട്ടം മറ്റൊന്നിലേക്ക്. അയാൾക്ക് അവളോട് ശക്തമായ ആഗ്രഹം തോന്നി, കൂടാതെ താൻ അവളുമായി പ്രണയത്തിലാണെന്ന് അവളോട് സമ്മതിച്ചു, ആദ്യം ചാറ്റിലൂടെ അവർ ഒരുമിച്ച് ശ്രമിച്ചു. എന്നാൽ അവൾ അവനോടൊപ്പം കളിക്കുകയാണെന്ന് മനസ്സിലായി.

അവൾ അവനെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു, പക്ഷേ അവൾ അവനുവേണ്ടി വളരെ അപൂർവമായി മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. അവൻ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാനും വിളിക്കാനും മറ്റും ശ്രമിച്ചു, പക്ഷേ അവൾ അവനോട് അപൂർവ്വമായി സംസാരിക്കുന്നത് തടഞ്ഞു, അങ്ങനെയാണ് സംഭവിച്ചത്, അവന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ, അവന്റെ ആദ്യത്തെ വലിയ സ്നേഹം നഷ്ടപ്പെട്ടു. കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം അവൻ അവളെ വീണ്ടും പരീക്ഷിച്ചു, പക്ഷേ അവൾ ഒരു തരത്തിലും മാറിയില്ല. അവൾക്കായി അവൻ ആകാശത്ത് നിന്ന് നക്ഷത്രങ്ങളെ കൊണ്ടുവരുമായിരുന്നു, പക്ഷേ എല്ലാം വെറുതെയായി. അവൾ എങ്ങനെയുണ്ടെന്ന് പോലും അവൻ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല, കാരണം അതിനുമുമ്പ് അവൻ എപ്പോഴും കാഴ്ചയിൽ വളരെയധികം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തിയിരുന്നു.

അവൻ തന്നെത്തന്നെ വൃത്തികെട്ടവനായി കാണുകയും എതിർ വ്യക്തിയെ അന്വേഷിക്കുകയും ചെയ്തതുകൊണ്ടാകാം. എന്നാൽ ഇത്തവണ അവൻ അത് കാര്യമാക്കിയില്ല. അവന്റെ വികാരങ്ങൾ വളരെ വ്രണപ്പെട്ടു, അയാൾക്ക് ഇനി സ്നേഹം അനുഭവിക്കാൻ കഴിയില്ല, “വയറ്റിൽ ചിത്രശലഭങ്ങൾ” ഉണ്ടാകില്ല. സങ്കടവും എന്തൊക്കെയോ നഷ്ടപ്പെട്ടതിന്റെ വികാരവും മാത്രമായിരുന്നു അവനു തോന്നിയത്. അദ്ദേഹം ഇത് കവിതകളിലൂടെ പ്രകടിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു, പക്ഷേ അവ മോശമാകുമോ എന്ന ഭയത്താൽ ഇവ തിരിച്ചറിഞ്ഞില്ല. അവനെപ്പോലെ മോശം. അപ്പോഴും കുറച്ച് സമയമെടുത്തു, ഏതോ ഒരു ഘട്ടത്തിൽ അവൻ തന്റെ സുഹൃത്ത് വഴി പരിചയപ്പെട്ട പെൺകുട്ടിയെ കണ്ടുമുട്ടി. അവൾ അവളുടെ കാമുകനെ കണ്ടുമുട്ടുകയും ഉറങ്ങുകയും ചെയ്തു, അവളും ഇന്റർനെറ്റിലൂടെ പരിചയപ്പെട്ടു, പക്ഷേ അവൻ അവളെ ഉപയോഗിക്കുകയായിരുന്നു.


അവർ രണ്ടുപേരും വീണ്ടും കണ്ടുമുട്ടിയപ്പോൾ, അവൾ ഒരു എക്സ്ചേഞ്ച് ആയി യുഎസിലായിരുന്നു. ഗര് ഭിണിയാകുമോ എന്ന് അവള് ഭയപ്പെട്ടു, അവന് എപ്പോഴും അവളെ സമാധാനിപ്പിച്ചു, അങ്ങനെ അവര് കൂടുതല് അടുത്തു. അവൻ ഇന്ത്യയിലും അവൾ അമേരിക്കയിലും. ഒരിക്കൽ പോലും അവൾ അവന്റെ ഒരു ഫോട്ടോ അയച്ചുകൊടുത്തു, അവൾ കാണാൻ മോശമായിരുന്നില്ല. കുറച്ച് മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, അവർ വളരെ അടുപ്പത്തിലായി, അവർ പരസ്പരം ചില വ്യക്തതയില്ലാത്ത കാര്യങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് പരസ്പരം സന്ദേശമയയ്‌ക്കാൻ തുടങ്ങി, ഒടുവിൽ അവർ തങ്ങളുടെ പ്രണയം പരസ്പരം തുറന്നു പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഇവിടെയും തനിക്ക് മറ്റൊരാളോട് വികാരമുണ്ടെന്ന് അവൾ അവനോട് സമ്മതിച്ചപ്പോൾ അവന്റെ ഹൃദയത്തെ വീണ്ടും വല്ലാതെ ബാധിച്ചു.

എന്നാൽ ഈ പ്രതിസന്ധി പെട്ടെന്ന് അവസാനിച്ചു, ഇരുവരും ഒരുമിച്ച് സന്തോഷവതിയായിരുന്നു. അവൾക്ക്യി യുഎസ് ലേക്ക് മടങ്ങാനുള്ള സമയം അടുത്തപ്പോൾ, അയാൾ അവളോട് ഒന്ന് കാണാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു, പക്ഷേ അവൾ ചെയ്തില്ല. അവൻ ഒന്നും ചിന്തിച്ചില്ല. അവൻ അവളിൽ സന്തോഷവാനായിരുന്നു, അവൾ തന്നോട് കള്ളം പറയുമായിരുന്നുവെന്ന് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും കഴിഞ്ഞില്ല. സമയം കടന്നുപോയി, അതിനിടയിൽ അവൻ ഹൈസ്കൂൾ ഡിപ്ലോമയും നേടി.
സുന്ദരികളായ പെൺകുട്ടികൾ എപ്പോഴും സ്കൂളിൽ വരികയും പോവുകയും ചെയ്തു, അവൻ ഒരു പ്രത്യേക പ്രണയം വിഭാവനം ചെയ്തുകൊണ്ടിരുന്നു. പക്ഷേ, പ്രോം കഴിഞ്ഞു വീണ്ടും ഒറ്റയ്ക്ക് വീട്ടിലേക്ക് പോയപ്പോൾ അവനറിയാം, തന്റെ സ്കൂൾ കാലഘട്ടത്തിൽ നിന്ന് ഒരുപക്ഷെ ആരെയും ഇനിയൊരിക്കലും കാണാൻ കഴിയില്ലെന്ന്, തന്നോട് പറ്റിനിൽക്കുന്ന സുഹൃത്തുക്കളെ ഒഴികെ, മുഴുവൻ രണ്ടുപേരും.


അത് അദ്ദേഹത്തിന് ഏകാന്തമായ ജീവിതമായിരുന്നു, പിസി മാത്രമാണ് അവന്റെ അസ്തിത്വത്തെ പ്രകാശിപ്പിച്ചത്.
തന്റെ കാമുകി യു.എസ്.എയിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിൽ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ, അവളെ സന്ദർശിക്കാൻ കഴിഞ്ഞതിൽ അയാൾ സന്തോഷിച്ചു, പ്രത്യേകിച്ചും അവളുടെ ജന്മദിനം ഉടൻ തന്നെ. പക്ഷേ അത് അങ്ങനെയായിരുന്നില്ല. അവന് വിശദീകരിക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു കാരണത്താൽ, അവൾ അവനെ സന്ദർശിക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചില്ല, അവനിൽ സംശയങ്ങൾ ഉയർന്നു. ഇത്തവണയും അവൾ മുതലെടുത്തോ? അവൻ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു, ഒടുവിൽ ഒരിക്കലും ലഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത ഉത്തരം ലഭിച്ചു. അവൾ അവനോട് സത്യം പറഞ്ഞിട്ടില്ല-


അയാൾ പറഞ്ഞു നിർത്തി നെടുവീർപ്പിടുമ്പോൾ .. ഒരു പിറുപിറുപ്പ് ചെവിയിലേക്ക് ഓടിയെത്തി .. മരണം .. കാത്തുനിൽക്കുന്നു ..ആരും ഒന്ന് തിരിഞ്ഞു നോക്കാനില്ലാതെ ..ഒരു ആശംസ പോലും അറിയിക്കാൻ ഇല്ലാതെ ..അയാൾ ..ഭ്രാന്ത് പിടിച്ചു വലിയൊരു ചങ്ങല വലിച്ചുകൊണ്ട് അയാൾ അങ്ങനെ ഉറക്കെ വിളിച്ചു പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ആ മുറിയിൽ ഇരുന്നു ..ഇരുട്ട് അയാളെ സ്നേഹിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരുന്നു .. എന്നാൽ ഒന്ന് തമ്മിൽ സംസാരിച്ചാൽ തീരുന്ന പ്രശനം ഇങ്ങനെ അയാളെ തകർത്തത് ആര് .. ഈ ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം കണ്ടെത്തേണ്ടത് നിങ്ങൾ ആണ് ..

By ivayana