രചന : ജോർജ് കക്കാട്ട് ✍

ഒരുപാട് ആളുകൾ ജീവിതത്തിൽ സ്തംഭനാവസ്ഥയിലാവുകയും സമയത്തിന് മുമ്പേ മരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, കാരണം അവരെ അവരുടെ കുടുംബം അമിതമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.


പല നൈജീരിയൻ മാതാപിതാക്കൾക്കും സ്വാർത്ഥ കാരണങ്ങളാൽ ധാരാളം കുട്ടികളുണ്ട്. ഞാൻ കൂടുതൽ വിശദീകരിക്കേണ്ടതില്ല. നൈജീരിയയിൽ മാത്രമാണ് മാതാപിതാക്കൾ തങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്ക് നല്ല ജീവിതം നൽകാത്തതിന് ബ്ലാക്ക് മെയിൽ ചെയ്യുന്നത്.


നിങ്ങൾ ചില കുടുംബങ്ങളിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ, പൂർണ്ണ ആരോഗ്യമുള്ള രണ്ട് മാതാപിതാക്കളെ നിങ്ങൾ കാണും, ഇതുവരെ പ്രായമായിട്ടില്ല, ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ല. അവർ ഇരുന്ന് വീക്ഷിക്കുമ്പോൾ അവരുടെ മാതാപിതാക്കളുടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ മൂത്ത കുട്ടിക്ക് (കുട്ടികൾക്ക്) കൈമാറുന്നു.


പ്രിയപ്പെട്ട നൈജീരിയൻ മാതാപിതാക്കളേ, നിങ്ങൾ ആദ്യത്തെ കുട്ടി അല്ലെങ്കിൽ സമ്പന്ന കുട്ടി, നിങ്ങൾ ജനിച്ച കുട്ടികളെ പരിപാലിക്കാതിരിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്! സഹോദരങ്ങൾ ആയതുകൊണ്ട് മാത്രം അത് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തമല്ല. നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്ക് എല്ലാത്തിനും കൂടുതൽ കടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. അവർ ജനിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടില്ല. “ഞാൻ നിന്നെ എന്റെ ഉദരത്തിൽ വഹിച്ചു” എന്ന ഈ വിലകുറഞ്ഞ ബ്ലാക്ക്‌മെയിൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ നിഷ്കളങ്കമാണ്! നിങ്ങൾ അവരെ നിങ്ങളുടെ മടിയിൽ കൊണ്ടുപോകേണ്ടതായിരുന്നോ? അവർ ജനിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടോ? നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഇഷ്ടപ്രകാരം കുട്ടികളുണ്ടാകാൻ നിങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചു!


ഈ പ്രബുദ്ധ തലമുറയിലെ ആളുകൾ, അവർക്ക് പരിപാലിക്കാൻ കഴിയാത്ത കുട്ടികൾക്ക് ജന്മം നൽകുന്നത് സങ്കടകരമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് പരിപാലിക്കാൻ കഴിയാത്ത കുട്ടികളുണ്ടാകുന്നത് മോശമായ കാര്യമാണ്, പിന്നീട് അവരെ ആളുകളോടൊപ്പം ജീവിക്കാൻ വിട്ടുകൊടുക്കും. ചിലർ തങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ പരുന്തിലേക്ക് അയക്കുമ്പോൾ അവർ ഒന്നും ചെയ്യാതെ വീട്ടിൽ ഇരിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ ഈ ലോകത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്ന കുട്ടിയെ പരിപാലിക്കേണ്ടതല്ലേ?


പ്രിയപ്പെട്ട നൈജീരിയൻ കുട്ടികളേ, നിങ്ങൾക്ക് താങ്ങാൻ കഴിയാത്ത ആഡംബര ജീവിതം നിങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കളോട് നിങ്ങൾ കടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നില്ല. നിങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കൾക്കോ ​​സഹോദരങ്ങൾക്കോ ​​മൃദുവായ ജീവിതം നൽകുന്നതിന്റെ പേരിൽ മണ്ടത്തരങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത് നിർത്തുക. നിങ്ങൾ അവരോട് കടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നില്ല!


നിങ്ങളുടെ വൃദ്ധരായ മാതാപിതാക്കളെയോ ആരോഗ്യമില്ലാത്ത മാതാപിതാക്കളെയോ പരിപാലിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ശക്തിയിൽ കഴിയുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുക. നിങ്ങളുടെ ചെറുപ്പക്കാരും ആരോഗ്യമുള്ളവരും ശക്തരും അലസരുമായ മാതാപിതാക്കളല്ല. ഞാൻ പറഞ്ഞത് ഞാൻ പറഞ്ഞു!


നിങ്ങളിൽ ചിലർ, നിങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കൾ അവരുടെ 50-കളിലും 60-കളിലും തികച്ചും സുഖമായിരിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ല, നിങ്ങൾക്ക് അവരെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ കഴിയും. അവർ നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളും വലിച്ചെറിയുകയും നിങ്ങൾ മരിക്കുന്നത് വരെ നിങ്ങൾ കഷ്ടപ്പെടുന്നതും തിരക്കുകൂട്ടുന്നതും നോക്കിനിൽക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. വഞ്ചന💯
വേശ്യാവൃത്തിയിൽ ഏർപ്പെടുന്ന ചില പെൺകുട്ടികളെ നിങ്ങൾ കാണും, തങ്ങൾക്കുവേണ്ടിയല്ല, മറിച്ച്, തികച്ചും ചെറുപ്പക്കാരും ആരോഗ്യമുള്ളവരും മടിയന്മാരുമായ തങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കൾക്ക് പണം അയക്കാനാണ്.

ഈ മാതാപിതാക്കളിൽ ചിലർക്ക് തങ്ങളുടെ മക്കൾ പണത്തിന് വേണ്ടി എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് അറിയാമെങ്കിലും അവർ അത് കാര്യമാക്കുന്നില്ല. തീർച്ചയായും, “അവർ നിങ്ങളെ അവരുടെ ഉദരത്തിൽ വഹിച്ചു” അതിനാൽ; അവരുടെ അലസമായ കഴുതയെ നിങ്ങൾ പരിപാലിക്കണം! ചിലർ തങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ സമപ്രായക്കാരുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുകയും അവർക്കുവേണ്ടി ഇതോ അതോ ചെയ്യാനുള്ള സമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.


യുവാക്കൾ, വഞ്ചനകൾ ചെയ്യുന്നതും, ഹീനമായ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതും, തങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളില്ലാത്തത് അവരുടെ കുടുംബത്തിന് നൽകാനുള്ള അന്വേഷണത്തിൽ നിങ്ങൾ കാണും. നിങ്ങളുടെ ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ചേക്കാവുന്ന, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളെ ഗുരുതരമായ അപകടത്തിലാക്കുന്ന മണ്ടത്തരങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത് യഥാർത്ഥത്തിൽ മണ്ടത്തരമാണ്; കാരണം നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തെ സഹായിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.


നിങ്ങൾ മരിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളില്ലാതെ അവർ നന്നായി പോകും. വാസ്തവത്തിൽ, നിങ്ങൾ അവർക്കായി, നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്കായി ചെയ്ത കാര്യങ്ങളുടെ 5% അവർ ചെയ്യില്ല. നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾ സ്വന്തം കുടുംബത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുമ്പോൾ അവർ കഷ്ടപ്പെടുന്നത് കാണും. നിങ്ങൾക്ക് ബോധം ഉണ്ടാകാൻ തീരുമാനിക്കുന്നത് വരെ ഉപയോഗിക്കാനുള്ള അവരുടെ മമ്മൂ മാത്രമായിരുന്നു നിങ്ങൾ..


നിന്റെ അമ്മ നിന്നെ പോറ്റാൻ ശുദ്ധജലം വിറ്റത് അവർക്ക് നല്ല ജീവിതം നൽകാൻ നീ തിന്മ ചെയ്യാൻ മതിയായ കാരണമല്ല. നിങ്ങളുടെ പിതാവ് നിങ്ങൾക്ക് ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ വേണ്ടി പട്ടിണി കിടന്നത്, പണമുണ്ടാക്കാൻ മാത്രം അപകടകരമായ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാനുള്ള മതിയായ കാരണമല്ല. അവർ നിങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കളാണ്. അവർ നിങ്ങളെ ഈ ലോകത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു, തീർച്ചയായും നിങ്ങളെ പരിപാലിക്കാൻ അവരുടെ കഴിവിനനുസരിച്ച് എന്തും ചെയ്യണം. തിന്മയിൽ നിങ്ങളുടെ കൈകൾ മലിനമാക്കാനുള്ള ഒരു ഒഴികഴിവായി അല്ലെങ്കിൽ കാരണമായി നിങ്ങൾക്കുവേണ്ടിയുള്ള അവരുടെ ശരിയായ ത്യാഗം കാണുന്നത് നിർത്തുക, കാരണം അവരുടെ ജീവിതം മാറ്റിമറിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് വേഗത്തിൽ പണം വേണം.
നിങ്ങളുടെ പരമാവധി ചെയ്യുക, വിശ്രമിക്കുക! വിശ്രമിക്കൂ!

കഴിഞ്ഞ ദിവസം കണ്ട ഒരു നൈജീരിയൻ കുടുംബം അതിൽ മുതിർന്ന ഒരാൾ പറഞ്ഞത് .. അവരുടെ ലോകത്തെക്കുറിച്ചു.

By ivayana