ജോർജ് കക്കാട്ട്✍

സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ നമ്മെ വിഴുങ്ങുന്ന ഒരു സമയത്ത്, ഹാർഡ്‌വെയറിനു നാം കൊതിക്കുന്നു—നമ്മുടെ അഭൗതിക യാഥാർത്ഥ്യങ്ങളുടെ ഭൗതിക ആങ്കർ.
സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ ലോകത്തെ തിന്നുകളയുന്നുവെന്ന് ഒരിക്കൽ എഴുതിയത് കണ്ടു. യഥാർത്ഥത്തിൽ സംഭവിച്ചത്, നമുക്ക് തോന്നുന്നത്, സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ അതിന്റേതായ ഒരു ലോകം ഉണ്ടാക്കി അവിടെ ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ക്ഷണിച്ചു എന്നതാണ്.


ഈ ദിവസങ്ങളിൽ, സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ മുഖേനയുള്ള പ്രേത സ്‌പെയ്‌സുകളേക്കാൾ, മറ്റ് ലോകങ്ങൾക്കായി വെളിച്ചം വീശുകയാണ്-യഥാർത്ഥ സ്ഥലങ്ങൾ. പ്രാദേശിക ഹാർഡ്‌വെയർ സ്റ്റോർ എടുക്കുക. കാഴ്ചകൾ, യഥാർത്ഥ യന്ത്രങ്ങളുടെ ശബ്‌ദങ്ങൾ, രോമാഞ്ചം സൃഷ്ടിക്കാൻ ഇപ്പോഴും നിർമ്മിച്ചതായി തോന്നുന്ന നൂതന ഉപകരണങ്ങൾ. കീ ഡ്യൂപ്ലിക്കേറ്ററിന്റെ ചുഴലിക്കാറ്റ് സംഗീതത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നു. ധാരാളം പോക്കറ്റുള്ള വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിച്ച ആളുകളിൽ നിന്ന് ഉപദേശം തേടുന്നു.

എണ്ണ പുരട്ടിയ ലോഹം, പൊടിപിടിച്ച കാർഡ്ബോർഡ്, ബാഷ്പീകരിക്കപ്പെട്ട വാർണിഷ്, പിവിസി പുകകൾ, ചോർന്നൊലിക്കുന്ന സീമുകളുള്ള വളങ്ങളുടെ ബാഗുകൾ എന്നിവയുടെ വിശുദ്ധ സുഗന്ധങ്ങൾ മണക്കുന്നു. ഈ ലോകം കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ ആവശ്യമായതെല്ലാം സങ്കൽപ്പിക്കുന്നു: സഹസ്രാബ്ദങ്ങളുടെ പരീക്ഷണത്തിന്റെയും പിഴവുകളുടെയും സമുദ്രങ്ങൾ, മെഗാട്ടൺ ഭൗമ ദ്രവ്യങ്ങൾ ഖനനം ചെയ്‌ത്, ശുദ്ധീകരിച്ച്, വ്യാവസായികമായി രൂപാന്തരപ്പെട്ടു, അതിലൂടെ മനുഷ്യർക്ക് അവിടെയുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ തരം സെൽഫ്-ടാപ്പിംഗ് ഡെക്ക് സ്ക്രൂകളിലേക്ക് പ്രവേശനം ആസ്വദിക്കാനാകും. ആൻഡ്രോമിഡ ഗാലക്സിയിലെ നക്ഷത്രങ്ങളാണ്. എന്തൊരു ഇനം, .


“ഹാർഡ്‌വെയർ” എന്നതിന്റെ നിർവചനം തീർച്ചയായും പ്ലംബിംഗ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിനപ്പുറത്തേക്ക് വ്യാപിക്കുന്നു. നമ്മുടെ (കൂടുതൽ അഭൗതികമായ) യാഥാർത്ഥ്യങ്ങൾക്ക് അടിവരയിടുന്ന ഭൗതികമായ എന്തിനോടും-സാങ്കേതികവിദ്യയെ, എന്തെങ്കിലും എങ്ങനെ ചെയ്യണമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവിനെ, ലോഗോകളായി, അതിന്റെ ഉച്ചാരണമായി മാറ്റാനുള്ള ശക്തിയുള്ള ഏതൊരു വസ്തുവിനും ഈ വാക്ക് പ്രയോഗിക്കുന്നു. ഹാർഡ്‌വെയർ ഭൂമിയെ ചലിപ്പിക്കുന്നു. ഹാർഡ്‌വെയർ തന്മാത്രകളെ രൂപപ്പെടുത്തുന്നു. ഹാർഡ്‌വെയർ ഇലക്‌ട്രോണുകളെ ലോകമെമ്പാടും നമ്മുടെ വിരൽത്തുമ്പിലേക്കും അയയ്ക്കുന്നു. സോഫ്‌റ്റ്‌വെയറിന് ഇപ്പോഴും സ്വയം ലോകങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും, ബിറ്റുകളുടെ ലോകമാണ് പ്രധാനമെന്ന് നമ്മെ വിശ്വസിക്കാൻ പോലും. എന്നാൽ നാം എപ്പോഴും, നമ്മുടെ ജീവികളുടെ കുഴികളിൽ, ആറ്റങ്ങളെ കൊതിക്കും.


ഈ പ്രത്യേക പാക്കേജിൽ, ആ ആഗ്രഹത്തിന് ഉത്തരം നൽകാൻ – ക്യാമറകൾ, കാറുകൾ, കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ, ആത്യന്തികമായി അവയ്‌ക്കെല്ലാം അടിസ്ഥാനമായ ചിപ്പുകൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ളിൽ നോക്കുന്ന കഥകൾ. പ്രോസസ്സ് ചെയ്ത വുഡ് ഫൈബറിലെ മഷിയുടെ തന്മാത്രകളിലോ സ്‌ക്രീനിലെ ലൈറ്റ് എമിറ്റിംഗ് ഡയോഡുകളുടെ പാളികളിലോ സ്പീക്കർ കോയിലിന്റെ വൈദ്യുതകാന്തിക പൾസിംഗിലോ ഈ കഥകൾ നിങ്ങളിലേക്ക് എത്തുന്നു, എല്ലാ ഹാർഡ്‌വെയറിന്റെ ഭംഗിയും സാധ്യതകളും നിങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

By ivayana