മാസ്ക് ധരിക്കാൻ കഴിയാത്ത യാത്രക്കാർക്കായി ഡെൽറ്റ എയർ ലൈൻസ് പുതിയ ആരോഗ്യ സ്ക്രീനിംഗ് പ്രഖ്യാപിക്കുകയും വീട്ടിൽ താമസിക്കുന്നത് പരിഗണിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു
ആരോഗ്യപരമായ കാരണങ്ങളാൽ ഫെയ്‌സ് മാസ്കുകൾ ധരിക്കാൻ കഴിയാത്ത യാത്രക്കാർക്ക് ഡെൽറ്റ എയർ ലൈനുകൾക്ക് ഇപ്പോൾ മെഡിക്കൽ സ്ക്രീനിംഗ് ആവശ്യമാണ് – കൂടാതെ കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക് രോഷം പോലെ പറക്കൽ മൊത്തത്തിൽ പുനഃ പരിശോധിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

ഫ്ലൈറ്റ് യാത്ര ചെയ്യുമ്പോഴും ബോർഡിംഗ് സമയത്തും ഡെൽറ്റ വെയിറ്റിംഗ് ഏരിയകളിലും മാസ്ക് ധരിക്കാൻ ഇതിനകം ആവശ്യമായി വരുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് കൂടുതൽ കരുത്തുറ്റ നയം നൽകുന്നു . അവർ ഇത് പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഭാവിയിലെ ഫ്ലൈറ്റുകളിൽ നിന്ന് വിലക്ക് നേരിടേണ്ടിവരും.
ആരോഗ്യസ്ഥിതി കാരണം മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്ന ഉപഭോക്താക്കളെ യാത്ര പുനഃ പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, ”പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. “അവർ യാത്ര ചെയ്യാൻ തീരുമാനിക്കുകയാണെങ്കിൽ, എല്ലാവരുടേയും സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പായി ഒരു വെർച്വൽ കൺസൾട്ടേഷൻ പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം പറക്കാൻ അവരെ സ്വാഗതം ചെയ്യും, കാരണം കൂടുതൽ പ്രാധാന്യമൊന്നുമില്ല.”
വെർച്വൽ കൺസൾട്ടേഷൻ സ്വകാര്യമായി ഫോണിലൂടെ വിവരശേഖരണം നടത്തും , ഇത് “ഇൻഫ്ലൈറ്റ് എമർജൻസി കൺസൾട്ടേഷനും ഫിറ്റ്നസ്-ടു-ഫ്ലൈ ഗ്രൗണ്ട് സ്ക്രീനിംഗും നൽകുന്നു” എന്ന് ആ കമ്പനിയുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് പറയുന്നു. സ്‌ക്രീനിംഗിന്റെ ഫലം ഡെൽറ്റ ഉപയോഗിക്കും, യാത്രക്കാർക്ക് മാസ്‌ക് ഇല്ലാതെ പറക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ.
മാസ്‌ക് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകൾ പാലിക്കാത്ത യാത്രക്കാർ ഭാവിയിൽ ഡെൽറ്റയുമായി ഫ്ലൈറ്റ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ അപകടത്തിലാക്കുന്നുവെന്ന് ജൂണിൽ ഡെൽറ്റ (ഡിഎഎൽ) പറഞ്ഞു.

പറക്കുന്ന സമയത്ത് മാസ്കുകളുടെ ഉപയോഗം ശക്തിപ്പെടുത്താൻ അടുത്തിടെ ശ്രമിച്ച നിരവധി യുഎസ് എയർലൈനുകളിൽ ഒന്നാണ് ഡെൽറ്റ. മാസ്ക് നിരസിക്കുന്നവരെ നിയന്ത്രിത യാത്രാ പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്താമെന്ന് യുണൈറ്റഡ് എയർലൈൻസ് ജൂണിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു. അമേരിക്കൻ എയർലൈൻസ് എല്ലാ യാത്രക്കാരോടും – കുട്ടികളെയും വൈകല്യമുള്ളവരെയും അല്ലെങ്കിൽ മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്ന മെഡിക്കൽ കാരണങ്ങളാലും ഒഴികെ – വിമാനത്തിൽ മുഖം മറയ്ക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഡെൽറ്റ സിഇഒ എഡ് ബാസ്റ്റ്യൻ കഴിഞ്ഞ മാസം ജീവനക്കാർക്ക് നൽകിയ മെമ്മോയിൽ പറഞ്ഞു. വിമാനത്തിൽ മാസ്ക് ധരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചതിന് ഡെൽറ്റയിലെ ഭാവി യാത്രയിൽ നിന്ന് ചില യാത്രക്കാരെ ഇതിനകം തന്നെ എയർലൈൻ വിലക്കിയിരുന്നു.
എയർലൈൻ‌സ് നിയമങ്ങൾ‌ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടും, മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നത്‌ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന്‌ ഫെഡറൽ‌ ഗവൺ‌മെൻറിൽ‌ നിന്നും കൂടുതൽ‌ നിയന്ത്രണങ്ങൾ‌ നൽ‌കാൻ‌ ബാസ്റ്റ്യൻ‌ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

By ivayana