ശ്രീകുമാർ ബാബു ഉണ്ണിത്താൻ ✍

ഇല്ലിനോയിസിൽ നിന്ന് യുഎസ് കോൺഗ്രസിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യത്തെ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കനായ രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തിയുമായി
ഫൊക്കാന പ്രസിഡന്റ് ഡോ. ബാബു സ്റ്റീഫൻ ക്യാപിറ്റോൾ ഹില്ലിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. ഫൊക്കാനയുടെ നിലവിലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളെയും സംരംഭങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള ഒരു വിവരണം രാജ കൃഷ്ണമൂർത്തിക്ക് നൽകി.

സംഘടനയുടെ ശ്രദ്ധേയമായ ജീവകാരുണ്യ പദ്ധതികളിലൊന്നായ ഭവനം പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചും മറ്റ് ജീവകാരുണ്യപ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ചും അദ്ദേഹത്തെ ധരിപ്പിച്ചു .വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസിയിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന ഫൊക്കാനയുടെ വാർഷിക കൺവെൻഷനെക്കുറിച്ചും ഡോ. ബാബു സ്റ്റീഫൻ അദ്ദേഹത്തെ അറിയിച്ചു.ഫൊക്കാനയുടെ സമർപ്പിത പ്രയത്നങ്ങൾക്കും സമൂഹത്തിനായുള്ള സംഭാവനകൾക്കും ആശംസകൾ അറിയിക്കുന്നതായി ചൈനയിലെ ഹൗസ് സെലക്ട് കമ്മിറ്റിയുടെ റാങ്കിംഗ് അംഗം കൂടിയായ രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തി പറഞ്ഞു .

2017 ജനുവരി മുതൽ രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തി പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഇല്ലിനോയിസിന്റെ സബർബൻ ഏരിയയിൽ ഗണ്യമായ മലയാളി ജനസംഖ്യയുണ്ട്. 2017 മുതൽ ഇല്ലിനോയിസിന്റെ എട്ടാമത്തെ കോൺഗ്രസ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റിന്റെ യുഎസ് പ്രതിനിധിയായി അദ്ദേഹം സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്നു. ചിക്കാഗോയുടെ പടിഞ്ഞാറൻ, വടക്കുപടിഞ്ഞാറൻ പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങളായ ഹോഫ്മാൻ എസ്റ്റേറ്റ്സ് , എൽജിൻ എന്നിവ ജില്ലയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു,ഷാംബർഗ് , വുഡ് ഡെയ്ൽ , എൽക്ക് ഗ്രോവ് എന്നിവ രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തിയുടെ അധികാരപരിധിയിൽ വരുന്നു .

ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി അംഗമായ കൃഷ്ണമൂർത്തി അമേരിക്കയും ചൈനീസ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടിയും തമ്മിലുള്ള തന്ത്രപരമായ മത്സരത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഹൗസ് സെലക്ട് കമ്മിറ്റി , മേൽനോട്ടവും ഉത്തരവാദിത്തവും സംബന്ധിച്ച ഹൗസ് കമ്മിറ്റി , ഇന്റലിജൻസ് ഹൗസ് പെർമനന്റ് സെലക്ട് കമ്മിറ്റി എന്നിവയുടെ റാങ്കിംഗ് അംഗമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു . യുഎസ് കോൺഗ്രസിലെ ഏതെങ്കിലും മുഴുവൻ കമ്മിറ്റിയുടെയും റാങ്കിംഗ് അംഗമോ ചെയർമാനും ആയ ആദ്യത്തെ ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ അല്ലെങ്കിൽ ദക്ഷിണേഷ്യൻ വംശജനായ വ്യക്തിയാണ് രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തി.

അസിസ്റ്റന്റ് വിപ്പ് ആയും അദ്ദേഹം പ്രവർത്തിക്കുന്നു.ഡോ.ബാബു സ്റ്റീഫൻ രാജ കൃഷ്ണമൂർത്തിക്ക്ആ ശംസകൾ അറിയിച്ചു . ഫൊക്കാന നടത്തുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങൾ ലോകത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ എത്തിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു ഈ കൂടിക്കാഴ്ച.ഫെഡറൽ, സ്റ്റേറ്റ് തലങ്ങളിൽ നിരവധി നേതാക്കളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താൻ ഡോ.ബാബു സ്റ്റീഫൻ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട് .

By ivayana

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Warning: Undefined variable $checkbox_text in /home/.sites/137/site9576960/web/wp-content/plugins/comments-subscribe-checkbox/front-end/add-checkbox-to-comments.php on line 25